
 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

MAMLAKA YA KUDHIBITI NA KUPAMBANA NA DAWA ZA KULEVYA 

Simu Nambari: 2152532/3                 08 Barabara ya Kivukoni, 
Fax Na: 2152820           S. L. P. 80327, 
(Mawasiliano yote ya kiofisi yaandikwe             11486 DAR ES SALAAM. 
Kwa Kamishna Jenerali)   

   
   

TAARIFA KWA UMMA 
KILOGRAM 23.84 ZA DAWA YA KULEVYA AINA YA MIRUNGI ZAKAMATWA TEMEKE 

Dar es salaam, Februari 1, 2023 

Tarehe 26 Januari, 2023 Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya ilifanya 

operesheni katika wilaya ya Temeke mkoa wa Dar es Salaam na kufanikiwa kukamata kilo 23.84 

za dawa ya kulevya aina ya mirungi zikiwa zimehifadhiwa ndani ya nyumba ya Rhoda Mohamed 

Salum (48) ambaye ni mkazi wa Lukongo eneo la Wiles wilayani Temeke akiwa anajiandaa 

kuzisafirisha kwenda nje ya nchi.  

Aidha, tarehe 27 January, 2023 katika dampo la Kituo cha Polisi Chang’ombe, kiasi hicho cha 

dawa za kulevya kiliteketezwa chini ya uangalizi wa baadhi ya wadau kutoka taasisi 

zinazotambulika kisheria kama ilivyoelekezwa kwenye  Kanuni ya 14 ya Sheria ya Kudhibiti na 

Kupambana na Dawa za Kulevya.  washiriki hao ni pamoja na mwakilishi wa Kamishna Jenerali 

wa Mamlaka ya kudhibiti na kupambana na Dawa za kulevya, Hakimu wa Mahakama ya Wilaya 

ya Temeke, mwakilishi wa Inspekta Jenerali wa Polisi, mwakilishi wa Mkemia Mkuu wa Serikali, 

mwakilishi kutoka ofisi ya Taifa ya  Mashtaka Nchini. 

Uteketezaji huo ulifanyika kuendana na matakwa ya kifungu cha 36(1) cha Sheria ya Kudhibiti na 

Kupambana na Dawa za Kulevya  ambacho kinaruhusu uteketezwaji wa baadhi ya dawa za 

kulevya kwa kuzingatia hali ya hatari ya dawa hizo, kuharibika kwake, athari za kimazingira, ufinyu 

wa mahali maalum pa kuhifadhia au kwa kuzingatia masuala mengine yanayofanana a hayo. Kwa 

kuwa mirungi hiyo ilikuwa mibichi, kulikuwepo na uwezekano mkubwa wa kuharibika na kupoteza 

uhalisia wake hivyo ilikuwa ni muhimu kuteketezwa kwa dawa hizo. 

Upelelezi wa shauri hili bado unaendelea na utakapokamilika mtuhumiwa atafikishwa 

mahakamani. 

 

Imetolewa na, 

 

 

Florence Khambi 

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za kulevya 


